Spacewalk - en to cy translation catalogue (184 entries)

en: 
    Aborted.
cy: 
    Erthylwyd.

en:   <Tab>/<Alt-Tab> between elements  |  <Space> selects  |  <F12> next screen
cy:   <Tab>/<Eil-Tab> rhwng elfennau  |  <Gofodnod> i ddewis  |  <F12> sgrin nesaf

en:  Minor Release:
cy: Rhyddhad

en: %s megabytes
cy: %s megabeit

en: %s was not found
cy: Ni chafwyd %s

en: *Email Address:
cy: *Cyfeiriad e-bost:

en: <b>Login:</b>
cy: <b>Mewngofnod:<b>

en: <b>System ID:</b>
cy: <b>Cyfenw:</b>

en: <small><b>Example</b>: XXXX-XXXX-XXXX-XXXX</small>
cy: esiampl: XXXX-XXXX-XXXX-XXXX (dim rhaid rhoi'r cysylltnodau)

en: A common cause of this error is the system time being incorrect. Verify that the time on this system is correct.
cy: Mae bod yr amser system yn anghywir yn achos cyffredin o'r gwall yma. Gwiriwch fod yr amser ar y system yma'n gywir.

en: A profilename was not specified, and hostname and IP address could not be determined to use as a profilename, please specify one.
cy: Ni phenodwyd enw proffil, ac nid oedd modd pennu enw gwesteiwr a chyfeiriad IP i'w defnyddio fel enw proffil, penodwch un os gwelwch yn dda.

en: A username and password are required to register a system.
cy: Mynnir enw defnyddiwr, cyfrinair a chyfeiriad e-bost ar gyfer cofrestru system.

en: Additional hardware information including PCI devices, disk sizes and mount points will be included in the profile.
cy: Fe gaiff gwybodaeth caledwedd ychwanegol gan gynnwys dyfeisiau PCI, meintiau disgiau a mannau gosod eu cynnwys yn y proffil.

en: All available updates
cy: Diweddariadau Pecynnau Ar Gael

en: An error has occurred:
cy: Digwyddodd gwall OS annisgwyl:
    %s

en: An unexpected OS error occurred: %s
cy: Digwyddodd gwall OS annisgwyl: %s

en: Arch
cy: Bwa

en: Back
cy: Yn ôl

en: Building Package List
cy: Yn Adeiladu Rhestr Becynnau

en: Building a list of RPM packages installed on your system.  Please wait.
cy: Yn adeiladu rhestr o'r pecynnau RPM sydd ar eich system.  Arhoswch.

en: CPU Model:
cy: Model CPU:

en: CPU Speed:
cy: Cyflymder CPU:

en: CPU model:
cy: Model CPU:

en: CPU speed:
cy: Cyflymder CPU:

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Choose minor release
cy: Rhyddhad

en: Close
cy: Cau

en: Compliance:
cy: Cwmni:

en: Connection aborted by the user
cy: Erthylwyd y cysylltiad gan y defnyddiwr

en: Create Profile
cy: Proffil Caledwedd

en: Create Profile - Hardware
cy: Cysylltu eich system

en: Create Profile - Packages
cy: Cysylltu eich system

en: Create profile
cy: Proffil Caledwedd

en: Delay error from server.  The message was:
cy: Gwall oedi o'r gweinydd.  Dyma oedd y neges:

en: Do not attempt to use X
cy: peidio â cheisio defnyddio X

en: Do not probe or upload any hardware info
cy:     --nohardware               - peidio ag archwilio na llwytho i fyny unrhyw wybodaeth caledwedd

en: Do not profile or upload any package info
cy:     --nopackages               - peidio â phroffilio na lanlwytho unrhyw wybodaeth pecynnau

en: ERROR
cy: GWALL

en: ERROR: can not find RHNS CA file
cy: GWALL: Ni chafwyd ffeil RHNS CA

en: Enter in the format hostname(:port)
cy: Rhowch yn y ffurf enw gwesteiwr(:porth)

en: Error
cy: Gwall

en: Error communicating with server. The message was:
cy: Gwall cyfathrebu â'r gweinydd. Dyma oedd y neges:

en: Error parsing the oemInfo file at field:
cy: Gwall wrth ddyrannu'r ffeil oemInfo wrth faes:

en: Error reading cpu information:
cy: Problem wrth ddarllen gwybodaeth cpu:

en: Error reading install method information:
cy: Gwall wrth ddarllen gwybodaeth dull gosod:

en: Error reading network interface information:
cy: Gwall wrth ddarllen gwybodaeth rhyngwyneb:

en: Error reading networking information:
cy: Gwall wrth ddarllen gwybodaeth rhwydwaith:

en: Error reading system memory information:
cy: Gwall wrth ddarllen gwybodaeth cof y cysawd:

en: Error running hardware profile
cy: Problem wrth redeg proffil caledwedd.

en: Error validating data at server:
cy: Gwall wrth wirio data wrth y gweinydd:

en: Error:
cy: Gwall:

en: Example: https://satellite.example.com/XMLRPC
cy: esiampl: XXXX-XXXX-XXXX-XXXX (dim rhaid rhoi'r cysylltnodau)

en: Fatal Error
cy: Gwall Angheuol

en: File Not Found:
cy: Ffeil Heb ei Chanfod:

en: Finish
cy: Gorffen

en: Getting list of packages installed on the system
cy: Yn nôl rhestr becynnau arsefydlog ar y system

en: Hardware Info
cy: Gwybodaeth Caledwedd

en: Hardware Profile
cy: Proffil Caledwedd

en: Hostname:
cy: Enw gwesteiwr:

en: Hostname:
cy: Enw gwesteiwr:

en: IP Address:
cy: Cyfeiriad IP:

en: IP Address:
cy: Cyfeiriad IP:

en: Include RPM packages installed on this system in my System Profile
cy: Cynnwys pecynnau RPM arsefydlog ar y system yma yn fy Mhroffil System

en: Include the following information about hardware and network:
cy: Cynnwys y wybodaeth ganlynol am galedwedd a rhwydwaith:

en: It appears this system has already been set up for software updates:
cy: Yn ailddechrau up2date

en: Limited updates
cy: Unol Daleithiau

en: Link To Subscription
cy: Disgrifiad

en: Location:
cy: Swydd:

en: Login:
cy: Mewngofnod:

en: Memory:
cy: Cof:

en: Memory:
cy: Cof:

en: Next
cy: Nesaf

en: No, Cancel
cy: Diddymu

en: Notice
cy: Niue

en: OK
cy: Iawn

en: Package
cy: Pecyn

en: Package Information
cy: Gwybodaeth Becynnau

en: Password error. The message was:
cy: Gwall cyfrinair. Dyma oedd y neges:

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Please enter and verify a password.
cy: Rhaid i chi roi a gwirio cyfrinair.

en: Please enter your Red Hat account information:
cy: Gwybodaeth Cyfrif

en: Please enter your account information for the <b>%s</b> Spacewalk server:
cy: Gwybodaeth gofrestru ar gyfer:

en: Problem registering system.
cy: Problem wrth gofrestru'r system.

en: Problem registering system:
cy: Problem wrth gofrestru'r system:

en: Problem sending hardware information.
cy: Gwall wrth ddarllen gwybodaeth caledwedd.

en: Problem sending hardware profile.
cy: Problem wrth anfon proffil caledwedd.

en: Problem sending hardware profile:
cy: Problem wrth anfon proffil caledwedd:

en: Problem sending package information.
cy: Problem wrth anfon rhestr becynnau.

en: Problem sending package list.
cy: Problem wrth anfon rhestr becynnau.

en: Problem sending package list:
cy: Problem wrth anfon rhestr becynnau:

en: Problem writing out system id to disk.
cy: Problem wrth ysgrifennu'r dynodiad system allan i ddisg.

en: Profile name:
cy: Enw proffil:

en: Provide a security certificate
cy: Rhaid i chi roi enw defnyddiwr

en: Proxy Configuration
cy: Cyfluniad Rhwydwaith

en: RHN Registration
cy: rhifCofrestru

en: RHN login field
cy: Mewngofnod Red Hat

en: RPM dependency error. The message was:
cy: Gwall dibyniaeth RPM. Dyma oedd y neges:

en: RPM error.  The message was:
cy: Gwall RPM.  Dyma oedd y neges:

en: RPM information is important to determine what updated software packages are relevant to this system.
cy: Mae gwybodaeth RPM yn bwysig ar gyfer pennu pa becynnau meddalwedd wedi'u diweddaru sy'n briodol i'r system yma.

en: Red Hat Account
cy: Mewngofnod Red Hat

en: Red Hat Linux Version:
cy: Fersiwn Red Hat Linux:

en: Red Hat Login:
cy: Mewngofnod Red Hat

en: Register Later
cy: Problem wrth gofrestru'r system.

en: Register the system even if it is already registered
cy:     --force                    - cofrestru'r system hyd yn oed os yw'n gofrestredig yn barod

en: Registering System
cy: Problem wrth gofrestru'r system.

en: Registering system and sending profile information.  Please wait.
cy: Yn anfon eich gwybodaeth broffil at Rwydwaith Red Hat.  Arhoswch.

en: Review Subscription
cy: Disgrifiad

en: See /var/log/up2date for more information
cy: Anfon gwybodaeth _caledwedd

en: Send hardware profile checkbox
cy: Proffil Caledwedd

en: Send package profile checkbox
cy: Anfon _rhestr becynnau

en: Sending Information
cy: Anfon gwybodaeth _caledwedd

en: Sending hardware information
cy: Anfon gwybodaeth caledwedd

en: Sending package information
cy: Anfon gwybodaeth caledwedd

en: Server has refused connection due to high load
cy: Gwrthodwyd cysylltiad â'r gweinydd o achos llwyth uchel

en: Show additional output
cy: Dangos allbwn ychwanegol

en: Software Channel Subscriptions:
cy: Gwybodaeth Sianeli

en: Software Update Not Set Up
cy: Yn ailddechrau up2date

en: Software Updates Not Set Up
cy: Yn ailddechrau up2date

en: Specify a file to use as the ssl CA cert
cy:     --sslCACert=<llwybr>       - penodwch ffeil i'w defnyddio fel y tyst ssl CA

en: Specify a password to use with an authenticated http proxy
cy: Penodwch gyfrinair i'w ddefnyddio â dirprwy http dilysol

en: Specify a url to use as a server
cy: Penodwch ba url gweinydd i'w ddefnyddio

en: Specify a username to use with an authenticated http proxy
cy: Penodwch enw defnyddiwr i'w ddefnyddio â dirprwy http dilysiedig

en: Specify an activation key
cy: Penodwch ddirprwy http i'w ddefnyddio

en: Specify an http proxy to use
cy: Penodwch ddirprwy http i'w ddefnyddio

en: Subscriptions have been activated for the following Red Hat products/services:
cy: Annilys yw'r rhif tanysgrifiad

en: System Already Registered
cy:     --force                    - cofrestru'r system hyd yn oed os yw'n gofrestredig yn barod

en: System ID:
cy: Cyfenw:

en: System Registration
cy: rhifCofrestru

en: Take me back to the registration
cy: Up2date - Rhestr Becynnau (cofrestru)

en: The installation number [ %s ] provided is not a valid installation number. Please go back to the previous screen and fix it.
cy: Nid yw'r rhif tanysgrifiad [ %s ] a roddwyd yn rhif tanysgrifiad dilys.

en: The installation number is invalid
cy: Annilys yw'r rhif tanysgrifiad

en: The server indicated an error:
cy: Arwyddodd y gweinydd wall:

en: There was a SSL crypto error: %s
cy: Bu gwall cryptograffig SSL: %s

en: There was a problem registering this system.
cy: Roedd problem wrth gofrestru'r system.

en: There was an SSL error: %s
cy: Bu gwall SSL: %s

en: There was an authentication error: %s
cy: Bu gwall dilysiant: %s

en: There was an error building the list of packages.
cy: Bu gwall angheuol wrth arsefydlu'r pecyn:

en: There was an error communicating with the registration server.  The message was:
cy: Bu gwall wrth gyfathrebu â'r gweinydd cofrestru.  Dyma oedd y neges:

en: There was an error communicating with the registration server:
cy: Bu gwall wrth gyfathrebu â'r gweinydd cofrestru.  Dyma oedd y neges:

en: There was an error getting the list of hardware.
cy: Bu gwall angheuol wrth arsefydlu'r pecyn:

en: There was an error loading your configuration.  Make sure that
    you have read access to /etc/sysconfig/rhn.
cy: Bu gwall wrth lwytho'ch cyfluniad.  Sicrhewch eich bod yn medru
    darllen /etc/sysconfig/rhn.

en: There was an error saving your configuration. Make sure that
    you own %s.
cy: Bu gwall wrth gadw'ch cyfluniad. Sicrhewch mai chi sy'n berchen
    %s.

en: There was an error while applying your choice.
cy: Bu gwall angheuol wrth arsefydlu'r pecyn.

en: There was an error while assembling information for the profile.
cy: Bu gwall angheuol wrth arsefydlu'r pecyn.

en: There was an error while creating the profile.
cy: Bu gwall angheuol wrth arsefydlu'r pecyn:

en: There was an error while installing the certificate.
cy: Bu gwall angheuol wrth arsefydlu'r pecyn:

en: There was an error while logging in.
cy: Roedd problem wrth gofrestru'r system.

en: There was an error while populating the profile.
cy: Bu gwall angheuol wrth arsefydlu'r pecyn:

en: There was some sort of I/O error: %s
cy: Bu rhyw fath o wall M/A: %s

en: There was some sort of I/O error: %s
cy: Roedd rhyw fath o wall M/A: %s

en: This client requires the server to support %s, which the current server does not support
cy: Mae'r dibynnydd yma'n mynnu bod y gweinydd yn cynnal %s, nad yw'r gweinydd cyfredol yn ei gynnal

en: This system is already registered. Use --force to override
cy: Mae'r system yma'n gofrestredig yn barod. Defnyddiwch --force i orfodi

en: This system may not be updated until it is associated with a channel.
cy: Ni cheir diweddaru'r system yma nes ei bod yn gysylltiedig â sianel.

en: Unable to open gui. Try `up2date --nox`
cy: Methu agor gui. Ceisiwch `up2date --nox`

en: Updating hardware profile...
cy: Yn diweddaru proffil caledwedd...

en: Updating package profile...
cy: Yn diweddaru proffil pecynnau...

en: Updating virtualization profile...
cy: Yn diweddaru proffil pecynnau...

en: Use Authentication with HTTP Proxy
cy: Defnyddio Dilysiant

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: View Hardware Profile
cy: Proffil Caledwedd

en: View Package Profile
cy: Yn diweddaru proffil pecynnau...

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Warning: unable to enable rhnsd with chkconfig
cy: Rhybudd: methu galluogi rhnsd â chkconfig

en: Warning: unable to enable rhnsd with systemd
cy: Rhybudd: methu galluogi rhnsd â systemd

en: Why Register
cy: Cofrestredig yn Barod

en: Why Should I Register?
cy: Cofrestredig yn Barod

en: Yes/No dialog:
cy: Ymgom Ie/Na:

en: You may deselect individual packages by unchecking them below.
cy: Cewch ddad-ddewis pecynnau unigol drwy dynnu'r marc isod.

en: You must choose a name for this profile.
cy: Rhaid i chi ddewis enw ar gyfer y proffil yma.

en: You must enter a login.
cy: Rhaid i chi roi eich enw olaf.

en: You must enter a password.
cy: Rhaid i chi roi a gwirio cyfrinair.

en: You must run rhn_register as root.
cy: Rhaid i chi redeg yr Asiant Diweddaru fel y gwraidd.

en: You must run the RHN registration program as root.
cy: Rhaid i chi redeg y rhaglen gofrestru RHN fel y gwraidd.

en: You must select a certificate.
cy: Rhaid i chi roi enw defnyddiwr.

en: You need to register this system by running `rhn_register` before using this option
cy: Mae angen i chi gofrestru'r system yma drwy redeg `up2date --register` cyn defnyddio'r dewisiad yma

en: [Deprecated] Read contact info from stdin
cy:     --contactinfo              - darllen gwybodaeth gysylltu o stdin

en: _Activate a subscription now...
cy: Gwneud eich tanysgrifiad yn weithredol

en: _Login:
cy: _Mewngofnod:

en: _Password:
cy: Cyfrinair:

en: installation number field
cy: Annilys yw'r rhif tanysgrifiad

en: progress bar
cy: Ymgom Gynnydd

en: progress status
cy: Ymgom Gynnydd

en: proxy password field
cy: Cyfrinair:

en: system name
cy: Cyfenw:
